ทัพนักบิดทีมยามาฮ่าโชว์ฟอร์มการขับขี่สุดแข็งแกร่งในเกมการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบเอ็นดูร้านซ์ที่มีชื่อเสียงระดับโลก ควบรถแข่งตระกูล R-Series คว้าชัยชนะได้อย่างยิ่งใหญ่ทั้งรุ่นเล็ก และรุ่นใหญ่ โดยในการแข่งขัน Suzuka 4 Hours Endurance Race 2018 ยอดทีมแข่งของเมืองไทยอย่าง ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม ซึ่งนำทัพโดย “ตี” อนุภาพ ซามูล “ต๋ง” พีรพงศ์ บุญเลิศ และ “เบิร์ด” ประวัติ ญาณวุฒิ ทำผลงานระดับมาสเตอร์พีซกระชากคันเร่งรถแข่ง Yamaha YZF-R6 หมายเลข 99 ทะยานคว้าชัยชนะอันดับ 1 พร้อมนำธงชาติไทยผงาดโพเดี้ยมได้อย่างยิ่งใหญ่เป็นสมัยที่ 2 ติดต่อกัน