มร.โยชิทากะ อัทซึมิ (คนที่ 5 จากซ้าย) รองผู้จัดการใหญ่ด้านวางแผนการค้า พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ให้การต้อนรับทัพนักแข่งสังกัด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม หลังกลับจากการเดินทางไปทำการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบชิงแชมป์เอเชีย ในรายการ เอเชีย โร้ด เรซซิ่ง แชมเปี้ยนชิพ 2018 สนามที่ 2 ณ เดอะเบนด์ มอเตอร์สปอร์ต พาร์ค ประเทศ ออสเตรเลีย
โดย โฟลท - รัฐพงษ์ วิไลโรจน์ #56 สามารถคว้าอันดับที่ 2 มาครอง และมีคะแนนสะสมอยู่ในอันดับที่ 4 ในรุ่น SuperSport 600 cc