เอส พงศ์สถิต แสนหลวง #95 และ ฟูลมูน พศิน ชมพูรัตน์ #53 สองนักแข่งดาวรุ่งในสังกัด YAMAHA bLU cRU THAILAND RACING TEAM ที่ลงลุยศึกการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบชิงแชมป์ประเทศไทยรายการ PlanB Media BRIC SuperBike 2024 ในรุ่น Sport Production 400 Junior โชว์ฟอร์มสุดร้อนแรงในการแข่งขันชิงความเป็นเจ้าความเร็ว 2 ล้อ ณ สนามช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต ด้วยรถแข่ง YAMAHA YZF-R3 ไล่บี้ขับเคี่ยวกับคู่แข่งในกลุ่มหัวแถวแบบสุดมันตลอดเกมการแข่งขันทั้ง 7 รอบสนาม โดย เอส พงศ์สถิต แสนหลวง #95 ทะยานเข้าเส้นรับธงตาหมากรุกได้เป็นคันที่ 4 Over All ของการชิงชัยรุ่น Sport Production 400 cc. และสามารถคว้าโพเดียมอันดับที่ 2 ของรุ่น Sport Production 400 Junior ได้สำเร็จ ส่วน ฟูลมูน พศิน ชมพูรัตน์ #53 คู่หูสามารถคว้าอันดับที่ 5
|