ยามาฮ่าคลับ จัดทริปสุดพิเศษ 2 วัน 1 คืน กับเหล่าสมาชิกผู้ที่ใช้รถจักรยานยนต์ยามาฮ่า สายสปอร์ต ที่นำโดยรถรุ่น MT-03, MT-15, R3, R15 และ M-SLAZ โดยทริปนี้เริ่มขับขี่ท่องเที่ยวจากกรุงเทพฯ สู่ ปัตตาเวียรีสอร์ท จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ตั้งแต่วันที่ 18 พฤษภาคม ที่ผ่านมา
โดยเหล่าสมาชิกได้ร่วมทำกิจกรรมต่างๆมากมาย เพื่อกระชับความสัมพันธ์ เช่น การแบ่งกลุ่มออกไปทำกิจกรรมโฟโต้แรลลี่ เช็คอินจุดท่องเที่ยวแลนด์มาร์คของปราณบุรีทั้ง 7 จุด อาทิ จุดชมวิวแหลมเกดเก๋ๆ ชายหาดเขากระโหลกซึ่งเป็นจุดที่นักท่องเที่ยวมานั่งเล่นพักผ่อนกันแบบชิลๆ รวมทั้งปากน้ำปราณชายหาด ที่ทอดยาวสุดสายตา
นอกจากนั้นเหล่าสมาชิกยังได้แวะสักการะศาลกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์เพื่อความเป็นสิริมงคลและได้ร่วมสนุกด้วยการถ่ายภาพรูปพร้อมแชร์บนเฟสบุคกันอย่างแพร่หลาย ถือเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวและเผยแพร่ รถจักรยานยนต์ยามาฮ่าให้เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวางได้เป็นอย่างดี
ซึ่งในช่วยเย็น เหล่าสมาชิกยังได้ร่วมสนุกในกิจกรรม “ยามาฮ่ายีนส์ปาร์ตี้” ปาร์ตี้เท่ๆในแบบสายสปอร์ตโดยก๊วนยามาฮ่าคลับได้เพลิดเพลินไปกับเกมและ โชว์ชุดต่างๆพร้อมวงดนตรี แนวๆที่คัดสรรมาโดยเฉพาะกันอย่างสุดเหวี่ยง