นายนิพนธ์ เชยชม (คนที่ 2 จากซ้าย) ผู้จัดการฝ่ายขายและการตลาดแผนกยานน้ำ บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมแสดงความดีใจกับ นายธีระ เสร็จธุระ #51 (คนขวา) นักแข่งในสังกัด Yamaha? WaveRunner? Singha Thailand Team แชมป์โลกคนล่าสุดจากการแข่งขันรายการ Thai Airways International JET SKI WORLD CUP 2018 (King’s Cup) โดยธีระ เสร็จธุระ #51 โชว์ฝีมืออย่างเหนือชั้นด้วยเรือ Yamaha WaveRunner รุ่น GP1800 ในการแข่งขันรุ่น Pro-am Endurance Open และสามารถคว้าถ้วยพระราชทานจาก สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร มาครองได้อย่างยิ่งใหญ่