ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ เอาใจสาวกมอเตอร์สปอร์ตต้อนรับ ศึกโมโตจีพี ครั้งแรกในประเทศไทย ดึงตัวนักบิดดาวดังระดับโลก วาเลนติโน่ รอสซี่, มาเวริค บีญาเลส, โยฮัน ซาโก้ และ ฮาฟิซ ไซอาห์ริน ให้แฟนๆ ชาวไทยได้กระทบไหล่อย่างใกล้ชิดก่อนเปิดศึก “ไทยแลนด์จีพี” พร้อมร่วมเปิดตัวรถจักรยานยนต์สายพันธุ์สปอร์ต YZF-R15 ลวดลายกราฟฟิคทีม มูวิสตาร์ ยามาฮ่า โมโตจีพี ท่ามกลางแฟนมอเตอร์สปอร์ตชาวไทยที่มาร่วมต้อนรับอย่างคับคั่งเป็นจำนวนมาก!!!
เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด จัดกิจกรรม Pre-MotoGP MEET & GREET นักบิดระดับโลกของทีมในสังกัดยามาฮ่าแบบสุดยิ่งใหญ่ เพื่อเป็นการต้อนรับการแข่งขัน โมโตจีพี ครั้งแรกของประเทศไทย โดยสร้างความตื่นตัวให้กับแฟนๆ ชาวไทยได้เป็นอย่างมาก โดยจัดกิจกรรมกลางกรุง ณ บริเวณหน้าศูนย์การค้า “เดอะสตรีท รัชดา” ซึ่งได้รับความสนใจจากแฟนความเร็วจำนวนมากที่มารอชื่นชมนักบิดซูเปอร์สตาร์ในดวงใจ