“เอฟ-พงศ์สถิตย์ แสนหลวง #95 ทายาทความเร็วสายเหนือ ยังเป็นนักแข่งที่สร้างเกมทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมอีกครั้ง นำ Yamaha YZF-R3 ลงวิ่งทำเวลาต่อรอบลงมาได้ดีกว่าเดิม โดยในรอบควอลิฟาย ทำโพลโพซิชัน ที่เวลา 1:30.038 นาที และรอบการแข่งขัน ออกสตาร์ตขึ้นนำและสร้างจังหวะเกมการแข่งขันได้อย่างยอดเยี่ยม คุมเพซการขี่นิ่งตลอด 10 รอบสนาม ก่อนเข้าเส้นชัยเป็นอันดับ 1 และทำเวลาดีต่อรอบดีที่สุดในเรซนี้ 1:30.490 นาที
และรองผู้ชนะเลิศสนามนี้ตกเป็นของ “เมล” เทพพิทักษ์ ไกรยะฝ่าย #12 อันดับ 3 “ฟูลมูน” ด.ช. พศิน ชมภูรัตน์ #53 อันดับ 4 “เจเจ” ด.ช. ศุภการ ภาสุรพลกุล #77 อันดับ 5 “คาบิว” ด.ช. ชญากร แซ่อ๋อง #29
|