เกมเรซนี้ดวลกันอย่างดุเดือดตลอด 19 รอบสนาม โดย "ตี" อนุภาพ ไล่บดกับคู่แข่งในกลุ่มกลางอย่างสุดมัน ก่อนบิดคว้าอันดับ 23 มาครองด้วยเวลาตามหลังผู้ชนะอย่าง นิโคโล บูเลก้า อยู่ 57.167 วินาที แสดงให้เห็นพัฒนาการที่ยอดเยี่ยมในเรซนี้ ส่วนทีมเมทอย่าง เวอร์ดัว เข้าป้ายอันดับ 11 ตามหลังผู้ชนะ 24.771 วินาที เก็บแต้มให้กับทีมได้สำเร็จอีกครั้ง
ทั้งนี้ 2 นักบิด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่ง ทีม มีคิวลงดวลความเร็วเรซที่ 2 ของสนามนี้ในวันอาทิตย์ที่ 10 กันยายนนี้ 17.30 น. ตามเวลาประเทศไทย ติดตามผลงานของนักบิด ยามาฮ่า ได้ที่ เฟซบุ๊ก : Yamaha Thailand Racing Team
|