นายวีรพงษ์ ธนากิจจานนท์ ผู้อำนวยการทีม ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่ง ทีม กล่าวว่า "ภาพรวมของทีมตอนนี้เรามองเห็นสัญญาณที่ดีของการทำงาน นักแข่งทั้ง 2 คนเริ่มปรับตัวเข้ากับรถแข่ง YAMAHA R6 สเป็ค เวิลด์ ซูเปอร์สปอร์ต ได้ดีขึ้น และค่อยๆ คุ้นเคยกับสภาพแวดล้อมของการแข่งขันระดับโลก ส่งผลให้ดึงศักยภาพของตัวเองออกมาได้มากขึ้น"
"โจทย์ใหญ่ของเราตอนนี้คือความคุ้นเคยสนามแข่ง เพราะแทบทุกสนามนักแข่งของเราไม่เคยลงบิดมาก่อน ทำให้เสียเปรียบนักบิดในยุโรปอย่างมาก แต่ผมเชื่อว่านักแข่งทั้ง 2 คนของเรา จะขยับเข้าใกล้การลุ้นท็อป 10-15 ได้ตามที่เคยประเมินไว้"
"ส่วนทีมช่างและวิศวกรก็มีการศึกษาเพิ่มเติมจาก เทน คาเตะ ส่งผลให้สามารถดึงข้อมูลมาใช้ และส่งเสริมให้นักบิดทำงานได้ดีขึ้น" นายวีรพงษ์ กล่าว
|