“ไอเดีย” กฤตภัทร เปิดเผยว่า “การซ้อมครั้งแรกเป็นงานยากสำหรับผมมาก เพราะเป็นครั้งแรกกับรถคันนี้ ซึ่งจำเป็นต้องเรียนรู้คาแร็กเตอร์ของรถ และปรับปรุงฟีลลิ่งการขับขี่ จากนั้นการซ้อมครั้งที่ 2 ผมทำได้ดีขึ้นเล็กน้อยจากรถแข่งที่ลงตัวมากขึ้น วันนี้แทร็กร้อนมาก ผมมั่นใจว่าในวันเสาร์ซึ่งมีการซ้อมครั้งที่ 3 และควอลิฟาย จะสามารถยกระดับความเร็วขึ้นได้”
ทั้งนี้ “ไอเดีย” กฤตภัทร มีคิวลงซ้อมครั้งที่ 3 ในช่วงเช้าวันเสาร์ที่ 28 ตุลาคมนี้ ก่อนจะจับเวลารอบควอลิฟายในช่วงบ่ายของวันเดียวกัน จากนั้นจะแข่งขันรอบชิงชนะเลิศในวันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคมนี้ 12.00 น. ถ่ายทอดสดทมาง PPTVHD36 และ True Visions SPOTV
|