หลังจากเริ่มปรับตัวเข้ากับรถแข่งได้ "Nine Stamp" อภิวัฒน์ วงศ์ธนานนท์ #9 นักบิดไทยยามาฮ่าที่ลงแข่งขันรุ่น Moto3 ในนามสังกัด VR46 MASTER CAMP ในรายการ PTT Thailand Grand Prix 2018 ณ สนามช้าง อินเตอร์เนชั่นแนลเซอร์กิต สามารถกดเวลาต่อรอบลงมาได้อีก 1.06 วินาที โดยทำเวลาอยู่ที่ 1'44.054 นาที ขยับขึ้นมาอยู่กลุ่มกลางของตารางเวลาในช่วงของการซ้อม FP2 ซึ่งนักบิดไทยยามาฮ่ากดเวลาดีที่สุดของตัวเองได้ในรอบที่ 8 จากการลงขับขี่ทั้งหมด 12 รอบสนาม