สถาบันฝึกอบรมขับขี่รถจักรยานยนต์ยามาฮ่า ร่วมกับ โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา จังหวัดชลบุรี
เดินหน้า!!! ส่งเสริมการยกระดับมาตรฐานด้านความปลอดภัยทางถนน
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2567 สถาบันฝึกอบรมขับขี่รถจักรยานยนต์ยามาฮ่า ร่วมกับ โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา จังหวัดชลบุรี จัดทำ “โครงการเยาวชนศรีราชาใส่ใจสุขภาพขับขี่ปลอดภัย สวมใส่หมวกกันน็อก” ณ โรงเรียนเทศบาลศรีมหาราชา โดยมีแพทย์หญิงกรวิกา จิระตุลธร ผู้ช่วยผู้อำนวยการ โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา พร้อมด้วย นายประภัส เจริญสันติสุข รองนายกฯฝ่ายสาธารณสุข เทศบาลเมืองศรีราชา และนายการันต์ ศรีทองสุข ผู้จัดการกลุ่มงาน สถาบันฝึกอบรมขับขี่รถจักรยานยนต์ยามาฮ่า ให้เกียรติร่วมในพิธีเปิดการฝึกอบรมในครั้งนี้